สังคมวงการพระ
อ.ต้อย เมืองนนท์ ถวายพระคันธาระ อายุราว 2,200ปี แด่ ครูบาอริยชาติ อริยจิตฺโต เพื่อประดิษฐานไว้ณ วัดแสงแก้วโพธิญาน
![%e0%b8%ad-%e0%b8%95%e0%b9%89%e0%b8%ad%e0%b8%a2-%e0%b9%80%e0%b8%a1%e0%b8%b7%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%99%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b9%8c-%e0%b8%96%e0%b8%a7%e0%b8%b2%e0%b8%a2%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%b0](https://phrakruangaphinihan.com/aphinihan/wp-content/uploads/2024/01/1-1.jpg)
Post Views: 120
คุณพิศาล เตชะวิภาค (อ.ต้อย เมืองนนท์) อุปนายกสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทยท่านที่1 ถวายพระคันธาระ อายุราว 2,200ปี แด่ ครูบาอริยชาติ อริยจิตฺโต เพื่อประดิษฐานไว้ ณ วัดแสงแก้วโพธิญาน อ.แม่สรวย จ.เชียงราย เพื่อเป็นการสืบทอดพระศาสนาและเป็นที่กราบสักการะของพุทธศาสนิกชนสืบต่อไป บรรยากาศพิธีอัญเชิญพระคันธาระ อายุราว 2,200ปี เป็นที่ปิติยินดีมีพุทธศาสนิกชน ศิษยานุศิษย์ รวมถึง คุณวีระชัย ไชยเจริญ (โจ๊ก ลำพูน) อุปนายกสมาคมฯ , คุณรัน มรดกไทย และนักนิยมสะสมพระเครื่องเข้าร่วมพิธีอย่างเนืองแน่น
———
ภาพข่าว : เป็ด เมืองนนท์