เก็บข่าว...เล่าเรื่อง
พระครูธรรมธร อดิเรก อนุตฺตโร วัดหนองทราย และ อ.ต้อย เมืองนนท์ เป็นประธานประธานในพิธีเททองหล่อพระพุทธรูปศิลปะสุโขทัยหน้าตัก 49
![%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%84%e0%b8%a3%e0%b8%b9%e0%b8%98%e0%b8%a3%e0%b8%a3%e0%b8%a1%e0%b8%98%e0%b8%a3-%e0%b8%ad%e0%b8%94%e0%b8%b4%e0%b9%80%e0%b8%a3%e0%b8%81-%e0%b8%ad%e0%b8%99%e0%b8%b8%e0%b8%95](https://phrakruangaphinihan.com/aphinihan/wp-content/uploads/2023/12/1-1.jpg)
Post Views: 240
คุณพิศาล เตชะวิภาค (อ.ต้อย เมืองนนท์) อุปนายกสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย ท่านที่ 1 อดีตที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานประธานในพิธีเททองหล่อพระพุทธรูปศิลปะสุโขทัยหน้าตัก 49 ซึ่งมี พระครูธรรมธร อดิเรก อนุตฺตโร วัดหนองทราย จ.สุพรรณบุรี เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ เพื่อประดิษฐาน ณ พิพิธภัณฑ์พุทธประวัติ วัดหนองทราย ณ ปรัมพิธีชั่วคราวหลังพุทธอุทยานมหาราช หลวงปู่ทวด ถ.สายเอเซีย เททอง เมื่อวันพฤหัสที่ 7 ธันวาคม 2566 ที่ผ่านมา