เก็บข่าว...เล่าเรื่อง
พลเรือเอก ดร.ปรีชาญ จามเจริญ
พลเรือเอก ดร.ปรีชาญ จามเจริญ
นำพระเครื่องและไอ้ไข่ร่วมยินดี งานขึ้นบ้านใหม่ รักษ์ศรีเกตุ
![%e0%b8%9e%e0%b8%a5%e0%b9%80%e0%b8%a3%e0%b8%b7%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%ad%e0%b8%81-%e0%b8%94%e0%b8%a3-%e0%b8%9b%e0%b8%a3%e0%b8%b5%e0%b8%8a%e0%b8%b2%e0%b8%8d-%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%a1%e0%b9%80-6](https://phrakruangaphinihan.com/aphinihan/wp-content/uploads/2023/10/0-1.jpg)
Post Views: 296
เมื่อวันที่ 29 กันยายน 2566 ที่ผ่านมา พลเรือเอก ดร.ปรีชาญ จามเจริญ กรรมการกฤษฎีกา ที่ปรึกษามูลนิธิต่อต้านการทุจริต อุปนายกสมาคมผู้นิยมพระเครื่องพระบูชาไทย ร่วมงานทำบุญขึ้นบ้านใหม่ ของ อาจารย์รักษ์ ศรีเกตุ แฟนพันธ์แท้พระพุทธรูป 2006 สดยอดเซียนพระในตำนาน ที่หลายคนกล่าวขานว่าเป็นแมวเก้าชีวิตแห่งวงการพระ ที่หมู่บ้านย่านประชานิเวศ กรุงเทพฯ โดยได้มอบหลวงพ่อทวด ไอ้ไข้ศิษย์หลวงพ่อทวด รุ่นเจริญก้าวหน้ามหาเศรษฐี และ วัตถุมงคลเทพประทานพระ(รวยทันใจ) เพื่อแสดงความยินดี